1. Diễn đàn bắt đầu hoạt động từ ngày 22/03/2016. Chỉ những thành viên của UniHomes mới được đăng ký tài khoản. Hy vọng mọi người ủng hộ diễn đàn để diễn đàn ngày càng phát triển. Xin cảm ơn!

BẠN ĐANG THỰC HIỆN ƯỚC MƠ HAY SỰ ẢO TƯỞNG?

Discussion in 'Góc tâm sự' started by admin, Sep 1, 2017.

1. admin

admin Administrator Staff Member

Ai cũng có giấc mơ và mục tiêu thành công trong cuộc đời mình, nhưng liệu đâu là giấc mơ, và đâu là ảo tưởng?

Trong mỗi hoạch định mục tiêu của cuộc sống, chúng ta luôn đặt ra một chuẩn mực nào đó để có thể vươn tới và dành chiến thắng. Tuy nhiên, mọi thứ đều có một giới hạn. Người xưa có câu: "Biết người biết ta, trăm trận trăm thắng" nhằm thể hiện sự lượng sức và hiểu rõ bản thân của mình. Ở đây cũng vậy. Bạn có thể có một mục tiêu cực kỳ hoành tráng và kinh điển, nhưng phải nắm rõ khả năng của mình ở đâu, tiềm lực thế nào và tư duy hoạch định ra sao thì lúc đó mới nhắm khả năng để thực hiện. Chúng ta không nói bạn từ bỏ ước mơ, nhưng nếu là người thông minh, hay nắm rõ thời thế và con người để hiểu mình làm được đến đâu. Thẳng thắn mà nói, nếu bạn quá tự mãn vào thân mình, huênh hoang và kiêu ngạo, thì thứ bạn nhắm tới sẽ không chỉ là giấc mơ, mà là cơn mộng ảo tưởng. Chính vì vậy, hãy luôn tự tin và hiểu rõ bản thân mình để đạt được giấc mơ chân thật nhất nhé!

Share This Page